25 มกราคม 2565
สวัสดีปีใหม่ 2565 หน่วยงานพันธมิตร
คุณสุภิดา ฉัตราภิรักษ์ ผู้แทนสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 เดินสายสวัสดีปีใหม่หน่วยงานพันธมิตรที่ดำเนินงานด้านความยั่งยืนร่วมกัน ในมิติของ
E-สิ่งแวดล้อม: สำนักงานเขตคลองเตย ด้านการจัดการขยะทั่วไปและขยะพลาสติก และ บจก. เต็ดตรา แพ้ค (ประเทศไทย) นำกล่องเครื่องดื่มผลิตเป็นแผ่นหลังคา
S-สังคม: กรมพัฒนาฝีมือแรงงาน ส่งเสริมวิชาชีพเพื่อพัฒนาฝีมือแรงงาน และ บมจ. เอสโซ่ (ประเทศไทย) ทำกิจกรรมเพื่อสังคมร่วมกันอย่างต่อเนื่อง
G-การกำกับดูแลกิจการ: กองบัญชาการตำรวจตระเวนชายแดน ทำกิจกรรมด้านสิทธิมนุษยชน โดยมอบยาที่จำเป็นและเครื่องเขียนให้แก่นักเรียนและประชาชนที่อยู่ห่างไกล
Related News
29 กุมภาพันธ์ 2567
ช่อง 3 จัดกิจกรรม “ของแลกแต้ม” ช่วยเหลือสังคมและได้ประโยชน์ต่อสิ่งแวดล้อม
อ่านเพิ่มเติม
![จิตอาสาช่อง 3 และรายการแซ่บพาซ่าส์ รวมพลังในกิจกรรม “ช่อง 3 อาสาทำดี เก็บขยะชายหาดจังหวัดระยอง”](https://www.becworld.com/storage/newsroom/gallery/2022/rayong/9T8A_001.jpg)
20 กันยายน 2565
จิตอาสาช่อง 3 และรายการแซ่บพาซ่าส์ รวมพลังในกิจกรรม “ช่อง 3 อาสาทำดี เก็บขยะชายหาดจังหวัดระยอง”
อ่านเพิ่มเติม
![“ช่อง 3 อาสาทำดี ส่งต่อปฏิทินเก่าให้คนตาบอด” เปลี่ยนปฏิทินเก่าเป็นของที่เปี่ยมด้วยคุณค่า เพื่อการเรียนรู้สำหรับน้องๆ ผู้พิการทางสายตา](https://www.becworld.com/storage/newsroom/gallery/2020/02/010/102.jpg)
17 กุมภาพันธ์ 2563
“ช่อง 3 อาสาทำดี ส่งต่อปฏิทินเก่าให้คนตาบอด” เปลี่ยนปฏิทินเก่าเป็นของที่เปี่ยมด้วยคุณค่า เพื่อการเรียนรู้สำหรับน้องๆ ผู้พิการทางสายตา
อ่านเพิ่มเติม
![ทีมนักแสดง เสน่ห์รักนางซิน จัดกิจกรรม รองเท้าให้น้อง กับ เสน่ห์รักนางซิน ให้โรงเรียนในพื้นที่ จ.กาญจนบุรี](https://www.becworld.com/storage/newsroom/social-activities/2018/06/9508587098.jpg)
28 พฤษภาคม 2561
ทีมนักแสดง เสน่ห์รักนางซิน จัดกิจกรรม รองเท้าให้น้อง กับ เสน่ห์รักนางซิน ให้โรงเรียนในพื้นที่ จ.กาญจนบุรี
อ่านเพิ่มเติม