25 มกราคม 2564
ช่อง 3 ส่งต่อปฏิทินเก่าเพื่อผู้พิการทางสายตา
ช่อง 3 จัดกิจกรรมส่งเสริมการใช้ทรัพยากรอย่างมีคุณค่า “ช่อง 3 อาสาทำดี ส่งต่อปฏิทินเก่าให้คนตาบอด” ต่อเนื่องเป็นปีที่ 5 เปิดรับบริจาคปฏิทินเก่าแบบตั้งโต๊ะ เพื่อนำไปมอบให้กับโรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ ถนนราชวิถี นำไปรีไซเคิลเป็นสื่อการเรียนการสอน บัตรคำอักษรเบรลล์ และสมุดจดบันทึกให้กับนักเรียนผู้พิการทางสายตา โดยเมื่อวันจันทร์ที่ 25 มกราคม 2564 ช่อง 3 นำปฏิทินเก่าที่ได้รับการบริจาคจากชาวช่อง 3 ส่งมอบให้กับ คุณพิรัชย์ภณ ธนาพัฒน์ธำรง ผู้อำนวยการฝ่ายปฏิบัติการและดำเนินกิจการทางการศึกษา ทั้งนี้ ขอขอบคุณพนักงานทุกท่านที่ร่วมบริจาคปฏิทินเก่าในกิจกรรมครั้งนี้ด้วยนะคะ
Related News
![ช่อง 3 ร่วมกับ กลุ่มบริษัทเซิร์ชฯ ส่งมอบปฏิทินจีน ประจำปี 2567 ชุด “ส่งต่อพลังดีๆ ต้อนรับปีมังกรทอง” ให้กับศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย](https://www.becworld.com/storage/newsroom/gallery/2024/IMG_0773.jpg)
06 กุมภาพันธ์ 2567
ช่อง 3 ร่วมกับ กลุ่มบริษัทเซิร์ชฯ ส่งมอบปฏิทินจีน ประจำปี 2567 ชุด “ส่งต่อพลังดีๆ ต้อนรับปีมังกรทอง” ให้กับศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย
อ่านเพิ่มเติม
![ช่อง 3 นำทีมจิตอาสาโชว์พลังสีเขียวในกิจกรรม “ช่อง 3 อาสาทำดี ปลูกต้นไม้ สร้างแหล่งอาหารให้สัตว์ป่า” ณ จังหวัดนครราชสีมา](https://www.becworld.com/storage/newsroom/gallery/2023/csr/korat/bigplus%20(8).jpg)
21 สิงหาคม 2566
ช่อง 3 นำทีมจิตอาสาโชว์พลังสีเขียวในกิจกรรม “ช่อง 3 อาสาทำดี ปลูกต้นไม้ สร้างแหล่งอาหารให้สัตว์ป่า” ณ จังหวัดนครราชสีมา
อ่านเพิ่มเติม
![ช่อง 3 อาสาทำดี ส่งมอบเครื่องเขียนให้โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดน](https://www.becworld.com/storage/newsroom/corporate-news/2021/10/141.jpg)
21 ตุลาคม 2564
ช่อง 3 อาสาทำดี ส่งมอบเครื่องเขียนให้โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดน
อ่านเพิ่มเติม
17 ธันวาคม 2563
ช่อง 3 ส่งมอบฝาขวดน้ำพลาสติกจำนวน 100,000 ฝา เพื่อนำไปรีไซเคิลเข้าระบบ Circular Economy
อ่านเพิ่มเติม