25 มกราคม 2564
ช่อง 3 ส่งต่อปฏิทินเก่าเพื่อผู้พิการทางสายตา
ช่อง 3 จัดกิจกรรมส่งเสริมการใช้ทรัพยากรอย่างมีคุณค่า “ช่อง 3 อาสาทำดี ส่งต่อปฏิทินเก่าให้คนตาบอด” ต่อเนื่องเป็นปีที่ 5 เปิดรับบริจาคปฏิทินเก่าแบบตั้งโต๊ะ เพื่อนำไปมอบให้กับโรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ ถนนราชวิถี นำไปรีไซเคิลเป็นสื่อการเรียนการสอน บัตรคำอักษรเบรลล์ และสมุดจดบันทึกให้กับนักเรียนผู้พิการทางสายตา โดยเมื่อวันจันทร์ที่ 25 มกราคม 2564 ช่อง 3 นำปฏิทินเก่าที่ได้รับการบริจาคจากชาวช่อง 3 ส่งมอบให้กับ คุณพิรัชย์ภณ ธนาพัฒน์ธำรง ผู้อำนวยการฝ่ายปฏิบัติการและดำเนินกิจการทางการศึกษา ทั้งนี้ ขอขอบคุณพนักงานทุกท่านที่ร่วมบริจาคปฏิทินเก่าในกิจกรรมครั้งนี้ด้วยนะคะ
Related News
![ช่อง 3 สนับสนุนมูลนิธิโรงพยาบาลเด็ก ได้"ศรีริต้า "ร่วมโปรเจกต์แห่งปี "ช่วยน้องให้มองเห็น"](https://www.becworld.com/storage/newsroom/gallery/2022/nok/output/output/06%20(1).jpg)
26 มิถุนายน 2566
ช่อง 3 สนับสนุนมูลนิธิโรงพยาบาลเด็ก ได้"ศรีริต้า "ร่วมโปรเจกต์แห่งปี "ช่วยน้องให้มองเห็น"
อ่านเพิ่มเติม
![ช่อง 3 สนับสนุนคนรุ่นใหม่สร้างธุรกิจจากขยะ บริหารจัดการขยะพลาสติกอย่างยั่งยืน](https://www.becworld.com/storage/newsroom/gallery/2022/11.jpg)
03 พฤษภาคม 2565
ช่อง 3 สนับสนุนคนรุ่นใหม่สร้างธุรกิจจากขยะ บริหารจัดการขยะพลาสติกอย่างยั่งยืน
อ่านเพิ่มเติม
![ขอเชิญร่วมงานกาชาดประจำปี 2562](https://www.becworld.com/storage/newsroom/gallery/2019/10%20OCT/05/63.jpg)
24 ตุลาคม 2562
ขอเชิญร่วมงานกาชาดประจำปี 2562
อ่านเพิ่มเติม
![ช่อง 3 รวมพลังขายเสื้อ ใจดี...ใจสบาย สมทบทุนสร้างศูนย์อุบัติเหตุและฉุกเฉิน รพ.มหาราชนครราชสีมา](https://www.becworld.com/storage/newsroom/social-activities/2018/03/9736849371.jpg)
07 กรกฎาคม 2560
ช่อง 3 รวมพลังขายเสื้อ ใจดี...ใจสบาย สมทบทุนสร้างศูนย์อุบัติเหตุและฉุกเฉิน รพ.มหาราชนครราชสีมา
อ่านเพิ่มเติม