12 กุมภาพันธ์ 2564
ช่อง 3 ส่งมอบเครื่องกันหนาว ช่วยเหลือผู้ประสบภัยหนาวให้แก่ประชาชนชาวแม่ฮ่องสอน
หลังจากที่ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 ได้ส่งมอบเครื่องกันหนาว ได้แก่ เสื้อแจ๊กเก็ตกันหนาว จำนวน 370 ตัว และผ้าห่มกันหนาว จำนวน 250 ผืน ผ่านทางการรถไฟแห่งประเทศไทย ไปจังหวัดแม่ฮ่องสอน เมื่อวันที่ 12 มกราคม 2564 โดยมีฝ่ายสงเคราะห์ผู้ประสบภัย สำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดแม่ฮ่องสอน เป็นผู้แทนนำไปแจกจ่ายให้กับประชาชนในจังหวัดแม่ฮ่องสอน เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนให้แก่ประชาชนที่อยู่บนพื้นที่ห่างไกลที่ได้รับผลกระทบจากสภาพอากาศหนาวถึงหนาวจัดผิดปกติตามพื้นที่ต่าง ๆ อาทิ โรงเรียนแม่สวรรค์น้อย อำเภอแม่สะเรียง, โรงเรียนชุมชนแม่ลาศึกษา อำเภอแม่ลาน้อย, ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านแม่ลาหลวง อำเภอแม่ลาน้อย พร้อมทั้งถวายผ้าห่มให้แก่พระภิกษุสงฆ์ วัดแม่สะกึดและที่พักสงฆ์บ้านหัวน้ำแม่สะกึด อำเภอเมือง เป็นต้น
Related News
22 กุมภาพันธ์ 2565
ช่อง 3 ต่อยอดกิจกรรม “ทิ้งดีวีดีอย่างถูกวิธี ทำความดีต้อนรับปีขาล”
อ่านเพิ่มเติม
10 มกราคม 2563
ช่อง 3 ส่งมอบอาคารเรียนที่บูรณะหลังอุทกภัยจากพายุโพดุล โรงเรียนเทพนิมิต ตำบลแก้งเหนือ อำเภอเขมราฐ จังหวัดอุบลราชธานี
อ่านเพิ่มเติม
25 พฤษภาคม 2561
ช่อง 3 และทีมนักแสดง ร่วมรับมอบรองเท้าในกิจกรรม รองเท้าให้น้อง กับ เสน่ห์รักนางซิน
อ่านเพิ่มเติม
01 มีนาคม 2561
โป๊ป-เบลล่า-ปั้นจั่น ชวนแฟนคลับร่วมทำบุญในงาน ช่อง 3 ชวนธรรมบุญ:บุพเพสันนิวาส CHARITY
อ่านเพิ่มเติม